Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️

Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tinh Thần TC cần hướng đến

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
MITDAT
Member
Member
MITDAT

Tích Cực : 11
Đắng Cấp : 1

Tinh Thần TC cần hướng đến Empty
Bài gửiTiêu đề: Tinh Thần TC cần hướng đến   Tinh Thần TC cần hướng đến I_icon_minitimeSun May 30, 2010 10:21 pm

Hôm nay chia sẻ với anh Tứ ĐX. Mit Đạt nghe cũng rất thấy tâm đắc, nên không muốn giữ lại riêng cho bản thân. Vì vậy mà mạo phép Post lên diễn đàn để anh em TC cùng được biết về tâm huyết của anh dành cho đội. Bài viết sẽ dùng Đại từ ngôi thứ 1 để tường thuật lại nội dung của buổi nói chuyện. Xin mời anh em TC cùng nghe, và tự rút ra bài học cho bản thân mình:
Anh không có quyền quyết định gì với TC, chỉ đơn thuần là anh đã từng nhiệt tình với TC, đã từng đau đáu với TC, nhiệt huyết với TC, chính TC đã làm sống lại anh. Nhưng Anh thấy TC mọi người đang ở đâu đâu ấy, chưa tập trung tất cả cái đầu lại được. Anh mong muốn dù bất kì một chương trình nào của TC thì bọn em cũng phải tập trung vào mà làm, phải đoàn kết, phải đóng góp vào. Ví dụ: Chương trình này thành công không phải mang tên Quỳnh, Minh, Nam, Cường, Thắng V.Anh hay Đạt… mà thành công này mang tên TCGroup, công sức là công sức của tất cả anh em, không phải của riêng ai, thành công cùng thành công, chết thì chết chùm, sống thì sống cả, mang tiếng là chương trình của anh A đấy nhưng phải chấp nhận hy sinh để cho người khác tiến lên, đó là tinh thần mà trước kia bọn anh đã từng xây dựng.
Bọn em bây giờ tuổi còn trẻ, còn nhiều đam mê, nhiều khát khao cống hiến và anh mong muốn tất cả các em thật sự đoàn kết, yêu thương nhau như anh em ruột thịt. Nếu có tức, có ghét, thậm chí có thể gọi nhau ra 1 chỗ tát vào mặt nhau, không thích nói ngay, nhưng xong là xong, hãy vứt nó đi và chỉ nhớ rằng hôm nay Cậu đã giúp mình 1 bài học, cậu đã giúp mình tiến bộ hơn, cậu đã thay đổi mình.
Trong một đội khi làm việc phải tạo môi trường tích cực để làm việc. Anh nói thực sự nếu làm việc với nhau mà dùng não bò sát, dùng sự đố kị để giải quyết công việc thì hóa ra là chúng ta không phải giải quyết công việc, mà là quay ra giải quyết nhau, cái này tuổi trẻ bọn em thường hay mắc phải. cái đó là cái mà bọn em cần phải chú ý, chú ý rất nhiều. Anh không cần biết bọn em bầu bán ai làm chủ tịch, anh không có quyền, TC là của bọn em. Nhưng dù Cường hay Quỳnh làm chủ tịch cũng phải làm thế nào để gắn kết được với tâm việt, gắn kết được với anh em. Ai làm chủ tịch sẽ có quyền quyết định, nhưng khi vào 1 chương trình nào đó phải cùng đập nát chương trình đó ra, cùng chung cái đầu vào mà làm việc, phải giúp Quỳnh hoàn thành ý tưởng, cũng như sau này các thành viên như Thắng, Đạt, H.Anh, Cường có chương trình, có ý tưởng gì mới thì phải tập trung vào để làm cho chương trình thành công. Hãy nhớ lấy câu “Tất cả vì một chương trình thành công, và bỏ đi tất cả sự đố kị nhau”. Nếu bọn em cứ lục đục như này, cứ ngồi mà bắn nhau như thế này, thì bọn em sẽ không còn là 1 đội. Vì sao? Vì một đội mạnh là đội có 1 đặc điểm là càng gặp khó khăn thì họ càng trỗi dậy, và họ kéo nhau đi chứ không đạp nhau xuống. Họ sẵn sàng nhường cho 1 mắt xích có khả năng hơn, giỏi hơn đi trước để làm cho Đội mạnh hơn, rồi sau này họ mới phấn đấu để vượt qua mắt xích ấy. Anh nói như thế để bọn em phấn đấu hơn, quyết tâm và đoàn kết hơn. Tất cả những điều anh nói ở đây không phải là người giảng bài, mà anh nói chuyện với bọn em đó là tình cảm và cái mong muốn thật lòng giúp TC vững mạnh.
Một điều anh muốn nhắc thêm đó là: Khi làm chương trình gì là phải làm chắc chương trình ấy. Đã không làm thì thôi , làm là phải gắn với nhãn hiệu của mình. Anh ngày xưa cũng có một cái máu đó là “Bố mày phải nhất, Bà mày phải nhất”. làm chương trình nào là phải nhất chương trình ấy, chứ đừng có tham quá, nhiều mục tiêu quá cuối cùng thành mơ hồ, thành không tưởng. Đấy cứ làm chắc 1 chương trình Gogreen như bạn Nam đi, rồi đảm bảo cả nước sẽ biết đến TC. Anh đánh giá cao chương trình của bạn Nam và Minh, vì nó tạo ra được kết quả và được công nhận. Các em “Hô hào ít thôi, đừng cảm xúc với nhau nữa”, mày nói thì mày làm đi và tất cả anh em phải cùng nhảy vào hỗ trợ. chứ không có kiểu “Ơ mày tuyệt vời quá!” rồi tung hô nhau, tâng bốc nhau. Hô nhiều mà không làm thì là bốc phét.
Anh cần chú ý với Minh với Nam: Không ai đi bằng 1 chân, mà phải tạo ra môi trường cho nhiều người đóng góp, thế mới là TC, TC là phải “không ai mạnh bằng tất cả chúng ta hợp lại”, và ý tưởng của tất cả mọi người được trưng dụng. Ví dụ: Thằng thắng nó cũng buồn lắm chứ, nó tức lắm chứ, nó cũng có nhiều ý tưởng lắm chứ, nhưng thử hỏi có bao giờ anh em nghe nó nói chưa, hay là nhảy vào họng nó, và chắc chắn là lần sau nó không dám đóng góp nữa cả. Nó cũng tâm huyết đấy, vì nó vẫn tồn tại và theo đội đến ngày hôm nay. nhưng liệu đã có ai trong đội hỏi nó “ Thắng ơi chương trình này tớ làm cậu góp ý cho tớ xem, có những yêu cầu, có những ý tưởng mới đóng góp vào đây”. Đã có ai hỏi thắng chưa, đã có ai hỏi Đạt, H.Anh chưa? Thậm chí Minh đã từng hỏi người khác như thế chưa? Về chương trình GOGREEN chưa? Chỉ có kêu gọi chứ chưa hỏi đúng không? Cứ kêu “Ôi đóng góp vào đi, đóng đóng góp vào đi”, vậy đóng góp cái gì ?, mày lên được hồ sơ rồi, mày lên được chương trình gốc rồi thì mày bảo Cường “mày đọc đi, đóng góp được cái gì trong này. Đấy Thắng, Đạt, Vàng Anh đóng góp cái gì, mày nói cho tao biết là mày đóng góp được cái gì trong đấy”. phải đập vào mặt ý, bảo “mày đọc đi, 3 ngày nữa mày nộp lại cho tao, cấm nộp lại bản gốc mà không có 1 lời nhận xét nào”, thử xem anh em có đóng góp không?.
Hôm nọ anh hỏi “Liệu đến bao giờ bọn em mới hết bỏ tiền túi ra để đi làm chương trình, trong khi bọn em vẫn hô là mình là số 1, số 1 thì phải nhiều tiền”. anh muốn bọn em sẽ có những Game Show truyền hình riêng và phải kiếm được ra tiền. Bọn em cũng phải có chỗ trả lương cho bọn em làm việc, phải trả cho công sức, xăng xe, điện thoại chứ… vì bọn em cũng phải bỏ chất xám ra mà. Trong đợt đi Hải Hòa này, anh em trong TC ai muốn đi mà không đủ tiền thì ngửa mũ ra, anh em hô hào có bao nhiêu bỏ vào đấy. Tất cả sống chung, ăn chung, bằng số tiền ấy. Để anh em được hưởng như nhau, đoàn kết, thương yêu nhau. Đừng như Thắng bảo là anh em có tiền trong túi mà không chịu rút ra, rút ít thôi và không ai giúp ai cả. Trong Ekip của bọn anh, bọn anh chơi thân đến mức nhìn mặt nhau còn biết thằng nào có tiền trong túi cơ.
Những điều mà hôm nay anh chia sẻ với anh em là những gì mà anh rất tâm huyết. Và anh cũng mong muốn là anh em đoàn kết như anh em trong nhà. phải cùng sống, cùng làm việc, “Không phân biệt bạn đến từ đâu, không phân biệt bạn là ai, đẳng cấp nào, bạn nhiều tiền hay ít tiền, Quan trọng là chúng ta cùng nhau xây dựng được cái gì”. Đừng bao giờ đi ăn 1 mình, và làm 1 mình. “ăn 1 mình thì đau tức, làm 1 mình thì cực thân”. Có anh em mà không gọi chúng nó làm thì chúng nó lại không dính líu, không được đóng góp sau này chúng nó lại chửi cho. Đừng có dại mà ôm một đống việc vào thân. Anh làm lãnh đạo, anh sẽ giao việc cụ thể cho từng người, đến ngày đó phải hoàn thành không cần biết hay hay dở, mày làm bằng cách gì kệ mày. Phải có thời gian bắt đầu và kết thúc. Nói rõ cho họ thấy là “mục đích cuối cùng của bạn là phải làm được cái này”. Phải nhìn vào khả năng của từng thằng. phân công từng người, từng việc dựa trên thế mạnh và khả năng của nó. Nếu chưa biết mình mạnh ở điểm gì thì cứ ào vào làm đi, việc đầu tiên là cứ nhiệt tình, hăng hái đi cái đã. Không làm được thì phân tích cho nó, chứ không phải là cấu xé nó. Và nó sẽ học trên cái thất bại ấy, lần sau nếu nó được phân công làm lại thì nó sẽ rút kinh nghiệm. Mỗi người phải tự nhận mình như thế, hoặc là cố gắng lắm rồi mà không thành công thì lần sau xin làm việc khác, bất kì ai cũng có điểm mạnh riêng.
Khi đi vận động tài trợ, quan trọng là phải tìm ra được thằng hoặch định tối cao. Thứ hai là đi thẳng vào vấn đề, người ta không có nhiều thời gian để nghe mình nói lòng vòng đâu, rồi để lại đề án lại cho họ. Hẹn ngày nào, giờ nào đến gặp họ. Còn chuyện trích phần trăm là chuyện đương nhiên, vì vậy mà không nên gặp quá nhiều người. Bằng cách là tiếp cận luôn giám đốc, tổng giám đốc hoặc là thông qua thằng PR truyền thông của công ty. Khi đã qua được thằng trung gian, thì phải biến nó thành người của mình.
“Hãy làm những gì người khác thích, không nên làm những gì người khác không thích. hãy nói những gì người khác muốn nghe, không nên nói những gì người khác không muốn nghe”.
Trên đây là những tâm huyết rất thật lòng của anh TỨ. Dù bài viết rất dài, xong nói tóm lại là anh ấy mong đội Đoàn kết, gắn bó và trường tồn phát triển. Riêng bản thân MitĐạt cũng rút ra nhiều bài học cho bản thân, và tin rằng đội cũng sẽ thay đổi suy nghĩ theo hướng tích cực để cùng đóng góp cho TC mạnh hơn. Chắc chắn chúng ta sẽ là số 1 “WE ARE NUMBER ONE”[b]
[TC]No.1_KID.
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Tài Sản Qúy Giá Của TC
[TC]No.1_KID.

Tích Cực : 66
Đắng Cấp : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Tinh Thần TC cần hướng đến   Tinh Thần TC cần hướng đến I_icon_minitimeMon May 31, 2010 12:09 am

Mấy cái chia sẻ này bổ ích lém . Anh em cùng đọc nào . Cái mà có tiền cũng không mua ngay được đó chính là KINH NGHIỆM đấy anh em à . Hài Qúa Hài Qúa Hài Qúa Hài Qúa Hài Qúa
protoctim
Moderator
Moderator

Tích Cực : 128
Đắng Cấp : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Tinh Thần TC cần hướng đến   Tinh Thần TC cần hướng đến I_icon_minitimeTue Jun 01, 2010 4:23 pm

Yeah! Em sẽ cố gắng hết mình. Và việc đầu tiên là em sẽ sửa bệnh emo của em đã Hip Hop Hip Hop Hip Hop
Minh_mit
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Minh_mit

Tích Cực : 153
Đắng Cấp : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: Tinh Thần TC cần hướng đến   Tinh Thần TC cần hướng đến I_icon_minitimeThu Jun 03, 2010 12:27 am

Bài này mình up box khác rồi!!! Giờ thằng Đạt bớp lại up vào box này!!! Ngầu chưa
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tinh Thần TC cần hướng đến   Tinh Thần TC cần hướng đến I_icon_minitime

Tinh Thần TC cần hướng đến
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cách xử lý các tình huống khi tổ chức trò chơi
» Chữa ngọng - giọng nói ảnh hưởng rất nhiều đến giao tiếp
» Tình yêu - Tình bạn - Tình đời
» Hạn sử dụng của tình yêu .
» Giao Tiếp Với Người Khó Tính....