Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️

Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

TeamWork Club - 10 lý do để tham gia hết mình !

Go down 
Tác giảThông điệp
Minh_mit
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Minh_mit

Tích Cực : 153
Đắng Cấp : 7

TeamWork Club - 10 lý do để tham gia hết mình ! Empty
Bài gửiTiêu đề: TeamWork Club - 10 lý do để tham gia hết mình !   TeamWork Club - 10 lý do để tham gia hết mình ! I_icon_minitimeFri May 28, 2010 9:05 pm

Chào các bạn,tôi là đã là thành viên của TC và tôi đã nếm trải rất nhiều những cảm giác tuyệt vời khi hoạt đông trong câu lạc bộ này . Nếu không chia sẻ chúng với bạn thì tôi đúng là người ích kỉ . Chính vì vậy tôi ở đây để liệt kê cho các bạn 10 động lực chính để tôi và có thể sẽ là bạn sẽ tham gia hết mình để đóng ghóp cho TC .

Môi trường trải nghiệm và thực hành tất cả các kĩ năng : Vấn đề “học đi đôi với hành” được Tâm Việt nói chung TC nói riêng vận dụng một cách triệt để. Đến với môi trường này bạn có thể vận dụng thực hành ngay những kỹ năng học tại trung tâm Tâm Việt như: kỹ năng thuyết trình, thuyết phục, kỹ năng giao tiêp, kỹ năng tư duy, kỹ năng làm việc tổ - đội – nhóm một cách linh hoạt và nhuần nhuyễn.

Trong cuộc sống để thành công thì bạn cần phải biết cách trang bị cho mình những kiến thức, những kỹ năng tự nhận biết, tự đánh giá bản thân, sau đó là nhận biết và đánh giá người khác và cuối cùng có thể giúp ai đó sống tốt hơn. TC sẽ giúp cho bạn biết cách khám phá bản thân và khơi dậy những kỹ năng tiềm ẩn của bạn

Đem lại sự gần gũi giữa con người :TC hứơng đến giúp các thành viên liên kết với nhau thành một khối. Nếu ví mỗi người chúng ta là một giọt nứơc thì một TC sẽ là tập hợp của rất nhiều những giọt nước để rồi hòa vào nhau, cuối cùng sẽ đổ ra đại dương mênh mông vô tận. Nhưng Hòa Nhập mà không Hòa Tan. Có nghĩa là các thành viên vẫn phải biết cách làm việc độc lập. Đó là một trong những ưu điểm nổi của TC.

Một câu lạc bộ có tính ứng dụng cao:Với thời lượng học không nhiều nhưng các thành viên được thực hành các kỹ năng của bản thân và những kỹ năng đã học tập được qua bạn bè. Với các học qua trải nghiệm này đã tạo nên cho các thành viên sự tự tin trong ứng xử. Chính vì vậy đại đa số các thành viên khi tham gia vào TC cảm thấy yêu thích Câu lạc bộ vì tính ứng dụng thực tế của nó. Các thành viên của TC là những người biết thắp lên những ngọn lửa. Các thành viên tham gia TC sẽ biết cách đan xen uyển chuyển giữa phần học lý thuyết và phần trải nghiệm thực tiễn, đến việc rèn luyện các kỹ năng.

Nơi cho những ai muốn tập làm thủ lĩnh :Bạn muốn làm thủ lĩnh,bạn muốn gắn kết mọi người, bạn muốn mình nổi trội giữa đám đông, bạn muốn tiếng nói mình vượt qua sự ồn ào để tập hợp mọi người dưới sự chỉ huy thống nhất... Tại TC cơ hội đó giành cho tất cả mọi người. Đó là điều tôi muốn nói nhất với những ai chưa từng tham gia TC hay vẫn còn lững lự cân đo thiệt hơn và chưa thật tự tự tin. Nếu bạn là một trong những người đó bạn hay đến công viên Bách Thảo vào chủ nhật hai tuần một lần. Ở đó bạn sẽ được chơi hết mình, sẽ được chìm trong không khí cuồng nhiệt trong tinh thần đồng đội hòa đồng và cởi mở. Bạn sẽ không thất vọng.

Thử thách chính mình : Khi bước vào TC ,chắc chắn bạn sẽ chưa thể hòa nhập ngay được với môi trường mới này . Những người lạ ,tác phong sống, tác phong làm việc,và kỉ luật sắt của TC có thể sẽ gây khó khăn cho bạn.Và đó chính là thách thức đầu tiên mà bạn phải vượt qua . Những hoạt động tiếp theo của TC sẽ lại tiếp tục thử thách bạn với vai trò là một hoạt náo viên.Bạn phải chiến thắng sức ỳ của bản thân,sự thiếu nhiệt tình để thể hiện mình ,để làm bùng cháy ngọn lửa đâm mê cho những người xung quanh bạn.Những thủ thách thì không bao giò kết thúc .Có những người vượt qua được nó và tiếp tục lao vào những thử thách tiếp theo,có những người thì không . Nhưng có một điều bạn nên nhớ rằng “tính cách lớn được rèn luyện qua gian nan”.Chỉ bằng cách tự mài giũa mình qua những khó khăn,thách thức lạp lại,bạn mới có thể xây dựng được những giá trị sang chói.Khi bạn đã phát triển một trạng thái hiện hữu như vậy,sẽ không có gì làm bối rồi bạn.Bạn sẽ tự do.Bạn sẽ chiến thắng .Gian nan sẽ thậm chí trở nên thú vị .Dám chấp nhận những thử thách cam go-cái đó tự thân nó đã là một tự do bao la.

Mở rộng tầm nhìn : Mọi nhiệm vụ, công việc , hoạt động của TC đều ẩn chứa và được đúc rút ,tổng kết thành những bài học . Có những bài học bạn sẽ cảm thấy vô cùng thú vị ,có những bài học bạn sẽ cảm thấy chán ngắt và có những bài học sẽ làm cho bạn đau. Nhưng bài học và sự trải nghiệm của bạn càng nhiều thì tầm nhìn của bạn càng được mở rộng .Những bài học đó sẽ cung cấp cơ hội để bạn nâng mình lên một mức cao hơn trong sự phát triển cá nhân. Nó cũng giống như việc leo một ngọn núi .Bạn càng leo lên cao,tầm nhìn của bạn càng rộng them,và thế giới càng trải rộng ra trước mắt bạn.Bạn bắt đầu thấy những điều mà trước đây bạn không thể thấy .

Truy tìm sứ mệnh : Ai cũng mong muốn tim cho ra sứ mệnh của mình . Nhứng trước hết tôi muốn nhắc cho bạn hang ngàn lần rằng bạn sẽ khoong bao giờ tìm ra được nó chỉ bằng cách đứng im. Điều quan trong là bạn phải thử thách chính mình trong một lĩnh vực,một hoạt động nào đó,bất luận đó là một hoạt đông hay lĩnh vực nào .Hãy tham gia vào TC của chúng tôi .Hãy đóng góp và cống hiến hết mình cho TC và trong khi kiên trì,nỗ lực thực hiện các nhiệm vụ của được giao bạn có thể sẽ bắt đầu thấy mục đích của bạn hiện ra như một tiêu điểm .Bạn sẽ tự mình khám phá ra sứ mệnh của bạn- cái sứ mệnh mà chỉ riêng bạn mới có thể hoàn tất .

Liên tục tiến bộ Hoạt động và thử thách cùng TC cũng giống như bạn đang leo lên một ngọn núi vậy .Có thể đỉnh núi ấy gần với cái đích thực sự của bạn,cũng có thể bạn chỉ muốn tận hưởng cảm giác mới lạ khi leo núi và niềm vui chiến thắng khi lên được tới đỉnh.Thế nhưng bất luận thế nào thì trong khi đi lên sườn núi của nó,bạn sẽ phát triển những cơ bắp của bạn,tăng cường sức mạnh và sức chịu đựng của bạn.Sự rèn luyện như thế sẽ khiến cho bạn có thể kiện toàn bản than để có thể thử thách với những ngọn núi cao hơn . Điều tối quan trọng là ta đã luôn nỗ lực và cố gắng mỗi ngày để hoàn thiện bản thân và tiến bộ mỗi ngày.

Nhứng con người tuyệt vời : Mỗi thành viên của TC thì có một sứ mệnh ,cá tính và cách sống riêng …rất độc đáo và đa dạng . Bạn có thể làm việc với những con người tài năng và vui tính như anh Chiến,anh Tứ ,gặp gỡ với chàng khổng lồ Giang ,chàng béo Hoàng ,gã lùn Minh Nghĩa ,cô công chúa tí hon, tốt bụng Quỳnh Anh của TC ,sát thủ Dung ma ma đại tổng quản , chuyện trò cùng 2 cô bé đáng yêu Hà và Yến hay bắt gặp nét nhí nhảnh,tinh nghịch nhưng cũng rất dễ thương của Dung Quần đùi và Dương Cún trong nhóm tứ quỷ ^^ . Sự than thiện,nhiệt tình cùng những trò đùa thông minh, tinh quái của Phi đội Bách Khoa cũng có thể làm cho bạn rạo rực và choáng váng… Thật là tuyệt vời , mỗi thành viên trong TC thì độc đáo như những bong hoa anh đào,hoa mận,hoa đào hay hoa mận tím…Và mỗi bong hoa đó thì tuyệt vời và độc đáo theo cách riêng mà chỉ nó mới có thể có . Nhưng một khi đã nhận nhiệm vụ thì tất cả các bông hoa ấy đều nở hoa khoe sắc ,cùng hòa điệu …trong mối dây thân tình,gắn kết …trong tình đồng chí ,đồng long…trong sự quyết tâm và đoàn kết … trong sự phong phú đa dạng và đẹp đẽ của chúng . Tất cả những điều đó làm nên vẻ đẹp,sự độc đáo và thế mạnh của TC

Nhận thức bản thân : Nhà thơ đức Goethe đã viết : “Người ta trở nên hiểu biết chính mình bằng cách nào ? Khoong bao giờ bằng sự quán chiếu suy ngẫm,mà thực ra chỉ bằng hành động “ . Hãy tham gia hết mình cùng TC,hãy thực hiện bổn phận và nghĩa vụ của bạn với tư cách là một thành viên TC, hãy mở rộng lòng cảm nhận và sẵn sàng bùng cháy trong bầu không khí rực lửa của TC và bạn sẽ biết ngay lập tức nó như thế nào với bạn .

Tóm lại: Câu lạc bộ TC là một môi trường lý tưởng, hoà quện các trạng thái cảm xúc tích cực và hướng các thành viên đến sự nỗ lực hoạt động để thoả mãn nhu cầu của bản thân cũng như đáp ứng đòi hỏi của xã hội..Tôi có thể kể cho bạn 1001 lý do nữa để rực cháy hết mình cùng TC nhưng tôi sẽ không kể và không cần thiết phải kể vì ngần ấy lý do thôi cũng đủ để bạn không ngần ngại tham gia rồi .Và cũng như tôi, chắc chắn khi tham gia vào TC thì câu lạc bộ này sẽ đọng lại trong bạn rất nhiều ấn tượng sâu sắc . Hãy cùng tham gia và chia sẻ nhé !

Viết bởi LÊ VĂN CHIẾN on August 7, 2008 at 2:54am in TC Teamwork Club

TeamWork Club - 10 lý do để tham gia hết mình !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» TEAMWORK – 10 LÍ DO ĐỂ SỐNG HẾT MÌNH !
» TEAMWORK CLUB = ĐOÀN KẾT + NĂNG ĐỘNG + SÁNG TẠO -->TC
» Cà phê một mình
» TC nhà mình ...xuất sắc và tuyệt vời......!!!!! (12,13/12/2009)
» Một số câu hỏi để giúp chúng ta khám phá chính mình.