Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️

Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

TEAMWORK – 10 LÍ DO ĐỂ SỐNG HẾT MÌNH !

Go down 
Tác giảThông điệp
Minh_mit
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Tài Sản Qúy Giá Của TC
Minh_mit

Tích Cực : 153
Đắng Cấp : 7

TEAMWORK – 10 LÍ DO ĐỂ SỐNG HẾT MÌNH ! Empty
Bài gửiTiêu đề: TEAMWORK – 10 LÍ DO ĐỂ SỐNG HẾT MÌNH !   TEAMWORK – 10 LÍ DO ĐỂ SỐNG HẾT MÌNH ! I_icon_minitimeFri May 28, 2010 9:04 pm

1.TC - MÔI TRƯỜNG CỞI VÀ … MỞ :

- Mặc dù đã học 1 khóa học ở Tâm Việt nhưng lần đầu tiên tham gia sinh hoạt cùng TC tôi vẫn thực sự rất ấn tượng và ngạc nhiên vì 1 môi trường thân thiện ,cởi mở và hết mình đến vậy : Họ chơi , hát , họ nhảy múa ,và họ làm việc với 1 tinh thần rất “hăng say”và ”máu lửa”...Là 1 thành viên mới nhưng tôi có thể bắt chuyện dễ dàng và nói chuyện với họ như những người bạn lâu ngày mới gặp lại nhưng thực tế nó chỉ là lần đầu tiên.Và đến giờ tôi đã là 1 thành viên trong số “ họ” ^^

2.TC - NƠI ĐƯỢC TRẢI NGHIỆM HẾT MÌNH QUA NHỮNG TRÒ CHƠI.

- Tham gia TC trải nghiệm những trò chơi ,tôi luôn tìm được cảm giác thoải mái trong mình,được hòa nhịp cùng mọi người trong không khí nóng bỏng hết mình của trò chơi.Và chính những lúc đó tôi mới nhận ra rằng đã từ lâu mình đã ko sống hết mình như vậy.

3.TC – CÓ NHỮNG LÃNH ĐẠO NHƯ THẾ.

-Thành viên của TC có lẽ ko ai là ko biết đến anh Chiến – chủ tịch CLB : Trong công việc anh là 1 người rất trách nhiệm và luôn là truyền lửa nhiệt tình cho những thành viên khác trong đội. Ko những là 1 người lãnh đạo tâm huyết anh còn là 1 người anh cho cả đội,anh luôn đi sâu , đi sát ,lắng nghe và chia sẻ với cả đội để hiểu cái mông,cái mênh của đội. Và anh cũng luôn biết “nâng đỡ” những thành viên khác cùng tiến bộ ^^.
-Anh Tứ : Trong công việc thực sự anh rất nghiêm túc và tâm huyết.Anh cũng người rất chân thành, cởi mở,và rất tình cảm .Ngoài ra thì anh còn là 1 đầu bếp có hạng (Hì,ai đi SN anh Chiến hôm trước đều có thể chứng minh được điều này ^^).

4.TC- BÀI HỌC VỀ KỶ LUẬT.

- Có thể ai đó sẽ nghĩ TC chỉ là nơi đến chỉ để chơi ?!
- Điều đó đúng nhưng chưa đủ . TC là 1 đội chứ không phải là 1 nhóm . Bởi vậy trong đội cũng có những quy tắc , luật lệ và nhiệm vụ cho từng thành viên : Từ những việc nhỏ như đến đúng giờ ,việc mỗi người phải có tìm kiếm sáng tạo ra ít nhất là 1 trò chơi cho 1 buổi sinh hoạt chỉ hay là việc hoàn thành nhiệm vụ là 1 người hoạt náo viên. Tuy là những việc rất nhỏ nhặt nhưng đã dạy tôi rất nhiều về chữ tín,và kỷ luật ko chỉ trong đội mà trong cả cuộc sống hàng ngày nữa .Nếu bạn còn không tin ? Hãy là một thành viên của TC và thử đến muộn xem ^_^.

5.TC-HỌC CÁCH LÀM VIỆC ĐỒNG ĐỘI.

-Đến TC tôi ko chỉ được chơi mà qua đó tôi còn được học những bài học ý nghĩa từ nó: Là những bài học về sức mạnh của đồng đội như những trò lá bài số,vượt sông,ma trận …vv… đó là những trò chơi bạn ko thể chơi 1 mình,mà chỉ có sức mạnh của 1 tập thể mới có thể chơi và vượt qua nó.Suy cho cùng những trò chơi cũng giống như 1 tình huống trong thực tế vậy.Có những lúc bạn ko thể một mình giải quyết nó,mà phải biết kết nối : kết nối đồng đội, kết nối tư duy tạo nên sức mạnh để cùng nhau bước qua khó khăn.Vì bởi : Không ai mạnh bằng tất cả chúng ta cộng lại ^^

6. TC – HỌC CÁCH LÀM NGƯỜI LÃNH ĐẠO.

- Ở TC không những tôi và những thành viên khác được chơi để cảm nhận sức mạnh đồng đội mà chúng tôi cũng sẽ được đứng lên để làm người lãnh đạo trong các trò chơi,được trở thành những người quản trò,đứng trước đám đông để thể hiện mình.Những lúc thể này cũng là lúc chúng ta bộc lộ chính mình nhất : Khi chơi,những tính cách ,giá trị nổi bật của chúng ta được bộc lộ mà chưa chắc trước đây bạn đã nhận ra được điều đó.Và chúng ta sẽ nhận biết được mình đang có những gì trong mình để phát huy điểm mạnh và khắc phục những thiếu sót :
- Hôm trước khi lần đầu đứng lên dẫn trò ,tự thấy đó là 1 thất bại của chính mình : chưa chuẩn bị thực sự kỹ, khả năng tổ chức trò chơi còn chưa tốt,chưa truyền lửa được cho những thành viên khác,chưa tạo ra sức hút cho trò chơi.Chỉ là dẫn trò thôi nhưng chính từ đó tôi mới nhận ra rằng muốn trở thành 1 người lãnh đạo thì còn cần phải cố gắng rất rất nhiều nữa.
- Tâm Việt đã dạy cho tôi rằng : Thành công chỉ đơn giản là : Mắc lỗi , mắc lỗi ,mắc lỗi nhưng ít hơn,ít hơn và ít hơn.Không phải biết điểm yếu của mình để rồi ngồi tư ti với nó mà phải làm sao cho nó tốt hơn.Muốn trở thành 1 người giỏi nhất phải cố gắng làm tốt và học từ những điều nhỏ nhất !

7. TC –NƠI TÔI ĐÃ CÓ NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN THIỆN VÀ CHÂN THÀNH.

- TC cũng mang đến cho tôi thêm rất nhiều người bạn mới,họ đều rất thân thiện và chân thành.Lúc vui hay lúc buồn khi gặp và nói chuyện với họ luôn cho tôi cảm giác vui vẻ , được chia sẻ và tiếp thêm cho tôi ngọn lửa sống ^^. Họ là ai nhỉ ?
Là Toàn Kều , là Nghĩa Hâm , là Thảo Nguyên ,là Hà Híp ( cùng BK Mars đó – hay còn gọi với cái tên thân mật là phi đội Gà Bay ^_^),là QA công chúa ( oài ,ko biết được ai sắc phong nữa ) , là Dzung mama ( đối thủ đáng gờm của chị Dương cho danh hiệu “ Người có nụ cười bất tận” nếu như bớt …Mít ướt =)) ),là “trị” Thảo B,là em Hương,là a Hoàng ( giờ mới biết là đồng môn Lương ,hì),là a Tùng (đồng môn BK),là Giang Kều ,Thái Anh ( 2 thằng bạn của 2 thằng bạn cũ – thế mới biết thế giới ko quá rộng lớn ^^),là em Dương cún , Dung C Q Đ CC ,là em Hằng Amster ,là bé Kim Ngân tiền bạc,là bạn Hoàng thợ ảnh ( hôm trước chụp cho TC nhà mình nên chẳng thấy mặt trong ảnh đâu nữa ),là Tú phụ bếp ( hôm trước phụ cho anh Tứ ý),là bạn Vi,..là cả anh Tứ ,“xếp” Chiến nữa chứ ( là 2 người lãnh đạo đầy tâm huyết ,nhưng cũng là 2 người anh ,2 người bạn lớn với tất cả thành viên TC ^^…

8.TC – HỌC CẢM NHẬN GIÁ TRỊ CUỘC SỐNG !
Cuộc sống hiện đại mang lại cho chúng ta thật nhiều những tiện ích nhưng cũng nó đã mang đi rất nhiều những niềm vui bình dị :… ở TC, tôi được trải nghiệm với những người bạn,được tham gia cùng họ 1 cách vô tư,hết mình nhưng cũng thật gần gũi ^^,ở đây tôi nhận được những nụ cười ,những cái nắm tay,những cái ôm thân thiết và những lời động viên mà đôi lúc trong cuộc sống ,chính tôi và bạn đã quên mất trao tặng cho những người xung quanh mình.
Cám ơn Tâm Việt và TC ,cám ơn zúp tôi mở rộng tầm nhìn : rằng cuộc sống ko phải chỉ trên những cuốn sách ,trên giảng đường và những giờ làm việc cật lực.Cuộc sống còn có những cảm nhận,còn 1 cuộc sống bên trong tâm thức mỗi con người ,cuộc sống còn là chia sẻ:cho và nhận với những người xung quanh ta,..và rất nhiều những điều khác mà ta vẫn chưa khám phá hết !

9...TC LÀ MỘT ! TC LÀ MỘT GIA ĐÌNH ...

10.ĐEM NIỀM VUI ĐẾN CHO MỌI NGƯỜI:

CHO VÀ NHẬN : Đó là bài học Tâm Việt đã dạy tôi và cũng chính là bài học đầu tiên tôi được từ TC.Cuộc sống ko chỉ là nhận riêng cho mình mà cho đi : Cho đi để cảm thấy hạnh phúc,và cho đi để thấy mình lớn lên,cho đi để được nhận lại nhiều hơn.Và tôi muốn cùng TC mang đến những trò chơi , đem cảm nhận từ những trò chơi đến những người khác ! Và tôi,bạn chúng ta hãy góp phần cùng TC mang niềm vui đến cho tất cả mọi người nhé

Viết bởi LÊ VĂN CHIẾN on August 7, 2008 at 3:04am in TC Teamwork Club

TEAMWORK – 10 LÍ DO ĐỂ SỐNG HẾT MÌNH !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» TeamWork Club - 10 lý do để tham gia hết mình !
» TEAMWORK CLUB = ĐOÀN KẾT + NĂNG ĐỘNG + SÁNG TẠO -->TC
» Lời khuyên cho cuộc sống
» Lối sống quyết định thành công
» Cà phê một mình