Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️

Bạn Đang Đến Với Diễn Đàn "TC" - Family! Chúc Bạn Có Những Phút Giây Vui Vẻ, Hạnh Phúc..

We Are TC - We Are No. 1

Bạn Đã Đăng Ký Chưa ?_? Hãy Đến Với Chúng Tôi, Mái Nhà TC..Nơi Thể Hiện, Niềm Vui Máu Lửa...♥️♥️
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công

Go down 
Tác giảThông điệp
mrsaivat
Moderator
Moderator
mrsaivat

Tích Cực : 126
Đắng Cấp : 0

Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công   Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công I_icon_minitimeThu May 27, 2010 1:13 pm

Thù và ghét là hai con quái vật trong tâm mỗi người. Nếu bạn biến mình trở thành người vô tư mà không vô tâm nghĩa là bạn đã chiến thắng được hai con quỷ đó và cuộc đời bạn luôn vui tươi, hạnh phúc.

Nếu bạn không chiến đấu với nó để nó chế ngự trong lòng bạn thì tự nó sẽ phát sinh ra nhiều hệ quả tiêu cực khiến tâm bạn rối ren và nặng nề.

Nếu ai đã có sẵn lòng thù ghét trong người thì hãy lấy điểm yếu đó hay còn gọi là điểm đen trong TÂM mình làm mục tiêu và tập trung sức mạnh vào đó để hoàn thiện mình

Bởi chúng ta là con người, lấy TÂM làm hạt nhân để sống nếu TÂM không an luôn đố kỵ, ghen ghét với người khác và khi không đạt được mục đích thì trở nên thù ghét sẽ khiến cho hạt nhân của mình hao tổn nhiều năng lượng.

Vì thế nên hãy bỏ qua mọi thù ghét để tập trung năng lượng làm những việc có ích hơn.

"Mọi sự đố kỵ và ghen ghét theo nghĩa tiêu cực đều làm ta tụt lùi về phía sau"

Sưu tầm chia sẻ. Nguồn: anh Tứ

Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công
» Những điều tâm đắc sau khi chia sẻ với cựu thành viên TC
» Bình thường...nhưng không tầm thường...dễ nhưng khó...
» Biến sự khó chịu thành niềm đam mê...
» Lối sống quyết định thành công